ข่าวสาร -> กิจกรรม
อบต.แม่เจดีย์ใหม่ จัดกิจกรรมทำความสะอาดอาคารสำนักงาน (ฺBig Cleaning Day)เพื่อให้สอดคล้องตามนโยบาย “จังหวัดสะอาด” และสอดคล้องกับการประเมินประสิทธิภาพขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น โดยมีเป้าหมายให้องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นให้ความสำคัญกับการจัดสภาพแวดล้อมในการทำงาน มีการรักษาสภาพแวดล้อมในการทำงานและบรรยากาศที่สนับสนุนให้ข้าราชการลูกจ้างมีความสุขพึงพอใจในการทำงาน ตลอดจนมีการพัฒนาคุณภาพชีวิตข้าราชการในสถานที่ทำงาน องค์การบริหารส่วนตำบลแม่เจดีย์ใหม่ จึงเล็งเห็นความสำคัญจึงได้จัดโครงการ Big Cleaning Day ขึ้น เพื่อจัดให้มีภูมิทัศน์สะอาดในสถานที่ทำงานและพื้นที่ในเขตบริการ สวยงามต่อผู้พบเห็น ตลอดจนเป็นการสร้างความพึงพอใจของประชาชนที่มาใช้บริการขององค์การบริหารส่วนตำบลแม่เจดีย์ใหม่